Tiêu đề câu hỏi
Nội dung câu hỏi
Câu trả lời của bạn
X=828
x=138*2*3
x=828
x:2:3=138
x:2 =138.3=414
x =414.2=828
a
x:2:3=138
x:2=138*3
x:2=414
x=414*2
x=828
10621
828
Câu trả lời của bạn
Hiệu mới là: 9688
Hiệu mới là: 9688.
875417
user
Khi thêm vào 367 ở số bị trừ thì hiệu tăng thêm 367
Khi thêm vào 496 ở số bị trừ thì hiệu giảm đi 496
Nên: hiệu mới là 7824+367-496=7695
Vậy: hiệu mới là 7695
7824+347-496=7695
Khi thêm vào 367 ở số bị trừ thì hiệu tăng thêm 367
Khi thêm vào 496 ở số bị trừ thì hiệu giảm đi 496
Nên: hiệu mới là 7824+367-496=7695
Vậy: hiệu mới là 7695
Khi thêm vào số bị trừ 367 đơn vị => hiệu tăng 367 đơn vị
Khi thêm vào số trừ 496 đơn vị => hiệu giảm 496 đơn vị
Vậy hiệu mới là:7824+367-496= 7695
7695 nhé bạn
7695
HIỆU MỚI LÀ 7695 BẠN NHÉ
Hiệu mới là;
7824 + 367 + 496 = 8687
( mk nghĩ vậy)
Hiệu mới là: 7695
hiệu sẽ bị giảm đi 496-367=129 đơn vị
Hiệu mới là :
7824 + 367 - 496 =7695.
Khi thêm vào số bị trừ 367 đơn vị => hiệu tăng 367 đơn vị
Khi thêm vào số trừ 496 đơn vị => hiệu giảm 496 đơn vị
Vậy hiệu mới là:
7824+367-496= 7695
Hiệu mới là 7695 bạn nha
9688
1]Trên bản đồ tỉ lệ 1:200, chiều dài phòng học lớp em đo được 4cm. Hỏi chiều dài thật của phòng học đó là mấy mét?
2Trên bản độ tỉ lệ 1:2 500 000, quãng đường Thành Phố Hồ Chí Minh-Quy Nhơn đo được 27cm. Tìm độ dài thật của quãng đường Thành Phố Hồ Chí Minh-Quy Nhơn
Câu trả lời của bạn
1/ 8m.
b/ 675 km.
a,8 M
b,675 KM
chiều dài phòng học là 800cm=8m quang đường thật là 67500000cm=675km
1/ chiều dài thật của phòng đó là:
200*4=800(cm)
800cm=8m
2/ Độ dài thật của quảng đường từ thành phố HCM đến Quy Nhơn là:
2500000*27=67500000(cm)
67500000cm=675 km
8m và 675km nhé
1)đáp án là :800 cm =0.8m
2)đáp án là :67500000cm=675km
a, chiều dài thật phòng học đó là: 4 x 200= 800(cm)=8(m)
b,độ dài thật của quãng đường là: 27 x 2 500 000= 67500000(cm)=675000m=675km
để lát nền một phòng hình chữ nhật, người ta dùng loại gạch men hình vuông có cạnh 20cm. Hỏi cần bao nhiêu viên gạch để lát kín nền phogf học đó, biết rằng nền phogf học đó có chiều rộng 5m, chiều dài 8m và phần mạch vữa không đáng kể?
Câu trả lời của bạn
1,25 viên gạch
Diện tích phòng học là:
5 x 8= 40(m)
40m= 400000cm
Diện tích viên gạch là:
20 x 20= 400(cm)
Số gạch cần để lát phòng học là:
400000 : 400=1000(viên)
Đs: 1000 viên gạch
1000 viên gạch
Ngắn gọn là 10*100 viên :D
Đổi 5m = 500cm
8m = 800cm
Diện tích sàn nhà là:
800 x 500 = 400000 ( cm2 )
Diện tích 1 viên gạch là:
20 x 20 = 400 ( cm2 )
Cần số viên gạch để lát kín phòng học đó là:
400000 : 400 = 1000 ( viên )
Đáp số: 1000 viên
1000.mình tính đc vậy sao các bạn tính đc 10 vậy
đổi: 8m=800cm
5m=500cm
=>diện tích sàn nhà là: 800.500=400000cm2
diện tích 1 viên gạch là: 20 x 20= 400 cm2
=> cần : 400000: 400= 1000 ( viên gạch )
10 viên
3254728+63819376
Câu trả lời của bạn
3254728+63819376=67074104
user
=67 074 104
Kết quả: 3254728+63819376=67074104
67074104
67074104
Chúc các bạn học tốt!
Kết quả của bài này là: 3254728+63819376=67074104
Đ/S: 67074104
3254728+63819376= 67074104
3254728+63819376
=67074104
3254728+63819367=67074104
3254728+63819376
=67074104
3254728+63819376=67074104
mình tính ra 67074104 nhé!Nếu sai mọi người báo mình nha!
67074104 nha bạn
67074104 bạn nhé
=67074104
=67074104
6707410
3254728 + 63819376 = 67074104
Đáp án
67074104
= 67074104
Chúc bạn học tốt!
67074104 bạn Trần Yến Nhi nha
67074104
67074104 nha bn
3254728+63819376=67074104 nhé
3254728+63819376 = 67074104
Đáp số: 67074104
67074104 nhé
=67074104 nhé
tra loi dum cac ban oi
Câu trả lời của bạn
72/25
sao v bạn
Câu hỏi nào vậy bạn
Ta có: 3/2+3/6+12+........+3/600
=3(1/1.2+........+1/24.25)
=3(1-1/2+...........+1/24-1/25)
=3(1-1/25)
=3.24/25
=72/25
72/75
Chúc các bạn học tốt!
Ta có: 3/2+3/6+12+........+3/600
=3(1/1.2+........+1/24.25)
=3(1-1/2+...........+1/24-1/25)
=3(1-1/25)
=3.24/25
=72/25
Vậy:....................
72/25 chúc bạn học tốt
3/2+3/6+3/12+...+3/600
Ta có : 3/2 = 3/1.2
3/6 = 3/2.3
3/12= 3/3.4
................
3/600=3/24.25
Từ đó ta suy ra: 3/1.2+3/2.3+3/3.4+...+3/24.25
=3.(1-1/2+1/2-1/3+1/3-1/4+...+1/24-1/25)
=3.(1-1/25)
=3.24/25 =72/25
= 72/25 bạn nhé
5ting :)
72 / 25 nha bạn.
Học tốt!!!
72/25 nha bạn
3/2+3/6+3/12+...+3/600
=> 3/1.2+3/2.3+3/3.4+...+3/24.25
=3.(1-1/2+1/2-1/3+1/3-1/4+...+1/24-1/25)
=3.(1-1/25)
=3.24/25
=72/25
Kết quả là 72/25 nhá
3/2+3/6+3/12+...+3/600
Ta có : 3/2 = 3/1.2
3/6 = 3/2.3
3/12= 3/3.4
................
3/600=3/24.25
Từ đó ta suy ra:
3/1.2+3/2.3+3/3.4+...+3/24.25
=3.(1-1/2+1/2-1/3+1/3-1/4+...+1/24-1/25)
=3.(1-1/25)
=3.24/25
=72/25
(Nhớ cho like nha)
⇔ Mong các bạn hãy ủng hộ mình nhé ! Cảm ơn các bạn nhiều !
Chú thích : Dấu trong bài có nghĩa là dấu nhân !
1/ Một tàu vũ trụ chở 20 tấn hàng lên trạm vũ trụ. Biết 3/5 khối lượng hàng là thiết bị thay thế. Hỏi tàu vũtrụ đó chở bao nhiêu tấn hàng bị thay thế?
2/ Có một kho gạo, lần đầu ta lấ ra 25 500kg gạo, lần sau lấy số gạo bằng 2/5 số gạo lấy lần đầu thì trng kho còn lại 14 300kg gạo. Hỏi lúc đầu trong kho đó có bao hiêu tấn gạo?
3/ Một hình nhật có chiều dài 16m, chiều rộng 10m. Nếu chiều dài tăng thêm 4m thì diện tích hình chữ nhật sẽ tăng lên bao nhiêu mét vuông?
4/ Một cửa hàng đã bán 49kg gạo, trong số gạo nếp bằng 2/5 số gạo tẻ. Hỏi cửa hàng đó đã bán bao nhiêu kí-lô-gam mỗi loại?
5/ Chu vi hình chữ nhaạt là 630m, chiều dài gấp rưỡichiều rộng. Tính chiều dài, chiều rộng của hình đó.
làm giúp miình nhé các onee-chan
Câu trả lời của bạn
Tàu vũ trụ đó chở số tấn thiết bị thay thế là: 20x. 35 = 12 ( tấn ). Đáp số: 12 tấn.
2/số gạo lần sau lấy ra là:25500 x 2/5=10200(kg)số gạo có trong kho lúc đầulà:
25500+10200+14300=50000(kg) 50000kg=50 tấnVậy trong kho có 50 tấn gạo.
3/ Diện tích của hình chữ nhật là:
16 x 10= 160(m2)
Diện tích của hình chữ nhật đó khi chiều dài tăng thêm 4m là:(16+4) x 10=200(m2)
Diện tích của hình chữ nhật tăng lên:200-160=40(m2)
Vậy diện tích của hình chữ nhật tăng thêm 40m2 khi chiều dài tăng thêm 4m
Câu 1 ta lấy 20x3/5=12 tấn
câu 1 12
Đáp án là:
1/ 12 tấn
2/ 50000 kg
3/ 40m2
4/ Gạo nếp: 14kg
Gạo tẻ: 35kg
5/ Chiều dài: 189 m
Chiều rộng: 126 m
1, 12 tấn
2, 50 tấn
3, 40m2
4, Nếp 14 kg
Tẻ 35 kg
5, dài 189
rộng 126
1/ 12 tấn
2/ 50 tấn
3/ 40 m2
4/ nếp 14 kg
tẻ 3
câu 1 = 12 tấn
12 tần
1/ 12 tấn
2/ 50 tấn
3/ 40 m2
4/ nếp 14 kg
tẻ 35 kg
5/ chiều dài 189 m
chiều rộng 126 m
1/12 t
2/50 t
3/40
4/+n/14
+t/35
5/189
126
1/ 12 tấn
2/ 50000 kg
3/ 40m2
4/ Gạo nếp: 14kg
Gạo tẻ: 35kg
5/ Chiều dài: 189 m
Chiều rộng: 126 m
1/ 12 tấn.
2/ 50 tấn.
3/ 40m2.
4/Nếp: 14 kg. Tẻ: 35 kg.
5/ :))
1/ 12 tấn
2/ 50 tấn
3/ 40m2
4/ nếp 14kg
tẻ 35 kg
5/ lâu ko làm quên cách làm r @_@
Số tấn hàng thiết bị thay thế là:
20 x 3/5 = 60/5 = 12( tấn )
1/ 12 tấn
2/ 50000 kg
3/ 40m2
4/ Gạo nếp: 14kg gạo tẻ:35kg
5/ ...
2) 50 tan gao
3/ Diện tích của hình chữ nhật là:
16 x 10= 160(m2)
Diện tích của hình chữ nhật đó khi chiều dài tăng thêm 4m là:
(16+4) x 10=200(m2)
Diện tích của hình chữ nhật tăng lên:
200-160=40(m2)
Vậy diện tích của hình chữ nhật tăng thêm 40m2 khi chiều dài tăng thêm 4m
2/số gạo lần sau lấy ra là:
25500 x 2/5=10200(kg)
số gạo có trong kho lúc đầu là:
25500+10200+14300=50000(kg)
50000kg=50 tấn
Vậy trong kho có 50 tấn gạo.
1/Số tấn hàng thiết bị thay thế tàu vũ trụ đó chở là:
20 x 3/5=12 (tấn)
lớp 4A và lớp 4B có tất cả 76 học sinh .Nếu chuyển 5 học sinh của lớp 4A sang lớp 4B thì lớp 4A có nhiều hơn lớp 4B 4 học sinh .Hỏi lúc đầu mỗi lớp có bn học sinh ?
Câu trả lời của bạn
4A: 45 HS
AB: 31 HS
4A 45 4B 31
4a: 45 h/s
4b: 31 h/s
.........
4A:45 HS
4B:31 HS
user
45
31
4a 45
4b 31
Số học sinh của lớp 4A sau khi chuyển xong là:
(76+4)/2=40(học sinh)
Số học sinh của lớp 4B sau khi chuyển xong là:
76 - 40= 36(học sinh)
Số học sinh lớp 4A lúc đầu là:
40+5=45(học sinh)
Số học sinh lớp 4B lúc đầu là:
36 - 5=31(học sinh)
Đáp số: 4A:45 HỌC SINH
4B:31 HỌC SINH
Số học sinh của lớp 4A sau khi chuyển xong là:
(76+4)/2=40(học sinh)
Số học sinh của lớp 4B sau khi chuyển xong là:
76 - 40= 36(học sinh)
Số học sinh lớp 4A lúc đầu là:
40+5=45(học sinh)
Số học sinh lớp 4B lúc đầu là:
36 - 5=31(học sinh)
Đáp số: 4A:45 HỌC SINH
4B:31 HỌC SINH
4A:45 HỌC SINH
4B:31 HỌC SINH
bài nay chia ra là số thập phân
TÌM SỐ A VÀ B BIẾT TRUNG BÌNH CỘNG CỦA CHÚNG BẰNG 1001 VÀ HIỆU CỦA HAI SỐ ĐÓ LÀ 802
Câu trả lời của bạn
A = 1402.
B = 600.
Tổng hai số là:1001*2=2002
Số lớn là:(2002+802):2=1402
Số bé là:2002-1402=600
Đáp số số bé:600
số lớn:1402
1402 600
A=1402
B=600
0
Tổng của chúng là:
1001x2=2002
Số A là:
(2002-802):2=600
Số B là:
2002-600=1402
ser
user
Tổng của hai số là:
1001 x 2 = 2002
Số bé là:
( 2002 - 802 ) : 2 = 600
Số lớn là:
2002 - 600 = 1402
1402 và 600
A là 1402
B là 600
A:1402
B:600
b = 2002 - 1402= 600
a=(1001*2 + 802) :2 =1402
A:1402
B:600
A:1402
B: 600
số A là:1402
số B là: 600
Số A là:1402
Số B là:600
Tổng 2 số A và B là:
1001.2=2002
Số A là:(2002+802)/2=1402
Số B là:2002-1402=600
số lớn 1402
số bé 600
tổng hai số A và B là 1001.2=2002
số lớn là( 2002+802):2=1402
số bé là 2002-1402=600
A là 1402
B là 600
a+b=2002
a-b=802
suy ra a=?;b=?
bạn sẽ có a+b =2002 và a-b=802 sau đó giải hệ pt nha
Tổng của hai số là:
1001 x 2 = 2002
Số bé là:
( 2002 - 802 ) : 2 = 600
Số lớn là:
2002 - 600 = 1402
1 đoàn thuyền đánh cá trong tháng 6 đánh bắt được 186045 tấn cá và nhiều hơn tháng 7 là 89390 tấn .Hỏi trung bình mỗi tháng đoàn thuyền đánh cá đó đánh bắt đc bn tấn cá ?
Câu trả lời của bạn
230740 tấn cá
tháng 7 đoàn thuyền đó đánh cá được số tấn là: 186045-89390=96655 (tấn cá)
Trung bình mỗi tháng đoàn thuyền đánh cá được số tấn :(186045+96655);2141350(tấn cá)
Đáp án: 230740
user
tháng 7 bắt được 186045 - 89390=96655
tbc = 141350
Đáp án: 230740 tấn cá nha bạn
Số tấn cá đoàn thuyền bắt được ở tháng 7 là:
180645+89390=275435(tấn)
Trung bình mỗi tháng đoàn thuyền đó bắt được là
(180645+275435)/2=230740(tấn)
Đ/S:230740 TẤN CÁ
230740
Giải
Số tấn cá tháng 7 đoàn thuyền bắt được là:
180645+89390=275435 (tấn)
Trung bình 1 tháng bắt được là:
(180645+275435) : 2 = 230740
Đáp số: 230740
Tháng 7 đoàn thuyền bắt đc số tấn cá là:
186045+89390=275435(tấn)
Trung bình mỗi tháng bắt đc số tấn cá là:
(186045+275435):2=230740